สมาคมฯได้ให้การต้อนรับนายกสมาคมวิจัยเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ แห่งมณฑลยูนนาน และคณะจำนวน 13 คน ในการเดินทางมาเยือนไทย ภายใต้บันทึกความเข้าใจ (MOU) ระหว่าง 2 สมาคมฯ เมื่อวันที่ 29 มกราคม ถึง 3 กุมภาพันธ์ 2567
สมาคมฯได้นำคณะเข้าศึกษาดูงาน ดังนี้
-การเสวนางาน HORT SOCIETY ครั้งที่ 1 -ศึกษาดูงานนรื่องเห็ด ณ VIP Inter Health Co.Ltd. จังหวัดนครนายก
-ดูงานด้านพืชสวนที่ศูนย์วิจัยพืชสวนจันทบุรี และสวนประตูจันท์
-ดูงานเรื่องบัว ณ สถาบันบัวราชมงคลตะวันออก
– ดูงาน ณ ศูนย์รวบรวมเชื้อพันธุ์เห็ดแห่งประเทศไทย และร่วมงานเกษตรแฟร์
![](http://hsst.or.th/wp-content/uploads/2024/02/417436460_886636626590835_3751465932121488089_n.jpg)
![](http://hsst.or.th/wp-content/uploads/2024/02/417445440_886636739924157_1017444433167152793_n.jpg)
![](http://hsst.or.th/wp-content/uploads/2024/02/417446052_886636216590876_3871991227875767866_n.jpg)
![](http://hsst.or.th/wp-content/uploads/2024/02/417450630_886636533257511_4478787514219913706_n.jpg)
![](http://hsst.or.th/wp-content/uploads/2024/02/417482262_886636876590810_928726784064025232_n.jpg)
![](http://hsst.or.th/wp-content/uploads/2024/02/417496367_886636556590842_8594764144583999788_n.jpg)
![](http://hsst.or.th/wp-content/uploads/2024/02/417496727_886636809924150_7008589402145159643_n.jpg)
![](http://hsst.or.th/wp-content/uploads/2024/02/417507413_886636693257495_7269076705573893470_n.jpg)
![](http://hsst.or.th/wp-content/uploads/2024/02/417507842_886634996590998_3326724952672660025_n.jpg)
![](http://hsst.or.th/wp-content/uploads/2024/02/417532620_886636833257481_4785936242105748700_n.jpg)
![](http://hsst.or.th/wp-content/uploads/2024/02/417548971_886635053257659_3889462686404997177_n.jpg)
![](http://hsst.or.th/wp-content/uploads/2024/02/418939987_886636779924153_7249695912106244017_n.jpg)
![](http://hsst.or.th/wp-content/uploads/2024/02/419488068_886636656590832_4771805020613741653_n.jpg)
![](http://hsst.or.th/wp-content/uploads/2024/02/419567619_886636599924171_9137738431608649250_n.jpg)
![](http://hsst.or.th/wp-content/uploads/2024/02/428191729_886634686591029_6895114998920326732_n.jpg)